You are Here:

สอบถามเรื่องน้ำยา MONKAR gc23

ผู้เขียน (อ่าน 4622 ครั้ง)

สอบถามเรื่องน้ำยา MONKAR gc23
« เมื่อ: 16 มกราคม 2012, 13:50:46 »

wirayut

• - = เด็กรับรถ = -

• 4
สวัสดีครับ ตอนนี้ใช้wax carretex อยู่ครับรถเงาดีแต่มีปัญหาแป้งขาวๆที่พลาสติกสีดำ และตามร่องแถวกันชนและไฟ และฝุ่นเกาะด้วยครับ
อยากเคลือบกระจกครับ คนหาในเวปgoogle ดู

ราคาไม่แพง แต่เงาจนไม่น่าเชื่อ ค้นหาหลายที่หลายกระทู้ ยังไม่มีใคร รีวิวให้ดูหรือ มีผลเสียต่อไปในอนาคตหรือไม่
ใช้ไปเรื่อยๆกลัวจะแตก ลาย งา ครับรถ Mizu ผมเป็นอยู่ยังหาสาเหตุไม่ได้ล้่างโดยเข้า คาร์แคร์บ้านๆ แต่คิดว่าน่าจะเพราะตากแดดจัดwax ที่เคลือบเลยแตก ไม่มีที่จอดรถครับโดนแดดทั้งวัน

Re: สอบถามเรื่องน้ำยา MONKAR gc23
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มกราคม 2012, 14:54:50 »

น้ๅหuม™

• Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 3,853
  • U Never Wash Alone
น้าโทร สอบถามกับทางร้านเลยครับ  เพราะปกติเพื่อนสมาชิกจะไม่นิยมวิจารณ์งานตามร้านครับ

ขอลบลิงค์ร้านออกนะครับ เพื่อไม่ให้อยู่ในเงื่อนไข การโฆษณาแฝง

Re: สอบถามเรื่องน้ำยา MONKAR gc23
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มกราคม 2012, 14:56:27 »

figo_onnet

• Keng@TWCC
  • TWCC Certified Trader
  • 1,954
  • ขอบคุณความรู้เรื่อง Detailing จากทุกๆท่านเลยครับ^^
    • AMGMANIA
เห็นเคยมาขายในห้องมือหนึ่งพักนึงครับ แล้วเกิดดราม่าเล็กน้อยกับเพื่อนสมาชิกเรา เลยเงียบไปแล้วอ่ะครับ ไม่รู้ว่ายังมีกระทู้อยู่มั้ย

ลองยี่ห้ออื่นๆ ไม่แพงก็เยอะนะครับ ห้องแบ่งขายน่าจะช่วยได้ครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 06:07:37 »

Nrokavis

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 59
555 ดราม่าเล็กน้อย  :mon13:

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 10:14:04 »

raymassmedia

• 085-321-4104
  • 1,374
  • รับงานขัดสี ทั่ว กทม. บริการถึงหน้าบ้าน
555 ดราม่าเล็กน้อย  :mon13:

รู้สึกว่าต้องมีการสมัครสมาชิกถึงได้อีกราคาด้วยนิครับ  :boy07:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 10:22:01 »

โต้ง คาร์แคร์ พิจิตร

• "ดูแลรถท่านเหมือนรถเราเอง"
  • 5,276
ตั้งใจ ไปซื้อน้ำยาเคลือบแก้ว คุ้มเบิ้ลสองเลย เคลือบขวดก็ได้ คุ้มเลย

แถม ดีไม่ดี เชียร์ขาย เครื่องกรองน้ำ ไม้ถูพื้น กาแฟโสม อาหารเสริม วิตามิน ให้ด้วย

:mon08:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 10:38:09 »

0811109191

• บุคคลทั่วไป

• 9
ตั้งใจ ไปซื้อน้ำยาเคลือบแก้ว คุ้มเบิ้ลสองเลย เคลือบขวดก็ได้ คุ้มเลย

แถม ดีไม่ดี เชียร์ขาย เครื่องกรองน้ำ ไม้ถูพื้น กาแฟโสม อาหารเสริม วิตามิน ให้ด้วย

แสดงว่าน้าไปซื้อมาแล้ว ได้เรื่องไงวานบอก  :mon08:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 11:05:18 »

wirayut

• 4

มีแบบนี้ด้วยหรองั้นไม่เสี่ยงดีกว่า ใช้ของเดิมๆให้หมดก่อนแล้ัวค่อยใช้ของดีๆตามพี่ๆแนะนำ เสียดายเจอเวปนี้หลังจากซื้ออุปกรณ์ล้างรถมาครบชุดแล้ว ถ้าไม่เข้าเวปพันทิพย์คงไม่รู้จักเวปนี้นะครับ
โทรไปถามคงไม่ละครับ คนขายยังไงก็ว่าของเขาดีอยู่แล้ว ผมกลัวผลระยะยาวนะครับเอาของที่มี อย. ดีกว่า

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 13:28:42 »

raymassmedia

• 085-321-4104
  • 1,374
  • รับงานขัดสี ทั่ว กทม. บริการถึงหน้าบ้าน

มีแบบนี้ด้วยหรองั้นไม่เสี่ยงดีกว่า ใช้ของเดิมๆให้หมดก่อนแล้ัวค่อยใช้ของดีๆตามพี่ๆแนะนำ เสียดายเจอเวปนี้หลังจากซื้ออุปกรณ์ล้างรถมาครบชุดแล้ว ถ้าไม่เข้าเวปพันทิพย์คงไม่รู้จักเวปนี้นะครับ
โทรไปถามคงไม่ละครับ คนขายยังไงก็ว่าของเขาดีอยู่แล้ว ผมกลัวผลระยะยาวนะครับเอาของที่มี อย. ดีกว่า

เข้าเว็ปนี้เตรียมเงินไว้ให้พร้อมเลยนะคับ .. ดูผลงาน wax แต่ละยี่ห้อ ที่ห้อง รีวิว และ ห้องโชว์คาร์ เอานะครับ ...   :mon06: