You are Here:

-:- คนที่อยากได้เครื่องขัด Black&Dacker ตอนนี้ราคามันลดลงแล้ว -:-

ผู้เขียน (อ่าน 9979 ครั้ง)

ป...ป่าน Love U

• ตำรวจมักจะมาหลังสุด
  • Administrator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 1,505
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
เมื่อวานนี้ผมพึ่งไปซื้อมาคับ ราคามันลดลงเยอะแล้วนะคับ
เหลือ 1,290 บาท เองคับ ที่ HomePro

คือเห็นราคามันลงมาพอสมควรแล้ว เลยมาบอกต่อพี่ๆ นะคับ

ในกล่องมันมี เครื่องขัด, ฟองน้ำ 1 อัน, หัวขนแกะ 2 อัน, หัวอเนกประสง 1อัน คับ

3lackhearts

• TWCC Certified Trader
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 789
เหลือ 990 แล้วเจอกัน ตังค์ยังไม่มี  :mon14:

silent of the lamp

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 479
ผมเห็นของ Ryobi ที่โฮมโปร ดูน่าใช้ดีเหมือนกันครับแต่เจอราคา 6,000
ดูแล้วก็เอาเรื่องดีเหมือนกัน แต่ของ Ryobi รู้สึกว่าจะมีระดับความแรงให้เรา
สามารถเลือกปรับได้ ตั้งแต่เบอร์ 1 - 4

ระหว่างของ Ryobi กับพวกเครื่องขัดของพวกแมกไกว์ ดูแล้วอะไรน่าใช้
กว่ากันครับ

ป...ป่าน Love U

• ตำรวจมักจะมาหลังสุด
  • *
  • 1,505
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
ผมก็เห็นเหมือนกันคับ Ryobi แต่เหนราคา แล้ว Say Goodbye ดีกั่ว

Jae_156JR

• - = ผู้จัดการ = -
  • 679
  • I sell what i use !
Ryobi มัน Rotary หรือเปล่าครับ ดูดีๆนะ

Rotary ใช้ไม่ชำนาญ เดี๋ยวมีงานเข้า

mycarsocute

• - = เด็กรับรถ = -

• 32
Ryobi มัน Rotary หรือเปล่าครับ ดูดีๆนะ

Rotary ใช้ไม่ชำนาญ เดี๋ยวมีงานเข้า
แล้ว เครื่อง โรตาลี มันคืออะไรหรอคับ

siamwax

• *
  • 1,043
  • เกิด แก่ เจ็บ ตาย เรื่องธรรมดา

แล้ว เครื่อง โรตาลี มันคืออะไรหรอคับ
ก็แบบที่ใช้ในRX-8ไงครับ 55555555

คือเครื่องขัดแบบCircular Motionครับ คือหมุนเป็นวงอย่างเดียวนั่นเอง ซึ่งเครื่องขัดชนิดนี้ ห้ามแช่ที่สีรถนะครับ จะต้องขยับตลอดเวลา ไม่งั้น ไหม้แน่ๆ

• 479
อืม..... ผมว่า เป็นโรตารี่แน่ๆเพราะว่า Ryobi เบอร์ 4 ของเขาสามารถขัดสีโป๊ว หรือ สีรองพื้น
ไว้สำหรับงานพ่นสีรถยนต์ได้เลยหละ เหอๆๆๆ

สงสัยถ้าพอเก็บตังค์ได้เห็นในเนทมีขาย Porter Cable 8,000

Meguiar's Dual Action Polisher G110 9,000

แต่ว่า ต้องมีตัวแปลงไฟเพราะเป็นเครื่องนำเข้าจากอเมริกา

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ พอจะเคยสัมผัสเจ้าพวกนี้บ้างไหม ดูแล้วว่าน่าใช้หรือเปล่าครับ

siamwax

• *
  • 1,043
  • เกิด แก่ เจ็บ ตาย เรื่องธรรมดา
แนะนำหาG220ดีกว่า ราคาสูงกว่านิดนึง ส่วนเครื่องน่าใช้แน่ๆครับ เท่าที่อ่านจากสมาชิกในMeguiar'sOnline ใช้กัน80%ครับ  :mon17:

• 479
ขอบคูณมากๆครับ ไว้เดี๋ยวเก็บเงินได้ ว่าจะลองหามาใช้ดู

แต่ไม่รู้ว่าจะไปซื้อที่ไหนฮ่าๆๆๆ

- B a n K -

• 35
ผมใช้ G220 อยู่ครับ ใช้งานดีครับ ต่อเข้ากับไฟบ้านได้เลย

ถ้าซื้อตัว porter cable หรือ G110 ต้องซื้อเครื่องแปลงไฟอีกยุ่งยากครับ..

แหล่งซื้อก็ตามคลับรถมีคนรับสั่งอยู่ครับ ประมาณ 9พันนิดๆ

JIRATH

• สมาชิกถาวร
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 891
อยากได้ตัว G110 มากมาย ที่นี่ขาย  5600 บาท เอิ๊กแพงงคอดด

Jae_156JR

• - = ผู้จัดการ = -
  • 679
  • I sell what i use !
G110 (ไฟ us)หรือ G220(ไฟบ้านเรา) ใช้งานดีกว่า PC7424 ครับ

เปรียบเทียบรอบต่อรอบ ของ Meg รอบจะสูงกว่าอยู่นิดนึง ทำให้เครื่องมีกำลังมากกว่า

และที่สำคัญมันเงียบกว่า สั่นน้อยกว่า PC7424 ครับ

อยู่ US 5600 อ่ะถูกแล้วครับ ที่นี่เมืองไทยผมโดนไป หมื่นสอง เหอะๆ สำหรับ G220

บ้านใครมีรถ เกินกว่า 2 คันขึ้นไปอ่ะซื้อแล้วคุ้ม

สำหรับ G220 หาไม่ยากแล้วครับ ผมเห็นมีขายหลายที่ ราคาอย่าเกิน หมื่น2 เป็นใช้ได้ครับ เกินกว่าอย่าซื้อ แพงเกินเหตุ

นายแว่น

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 114
ขอใช้ระบบหมุน มือไปก่อนล่ะกัน ปัญญา ค่าน้ำยาล้างรถยังไม่มีเลย  :boy11: :boy11: :boy11:

• 479
ขอใช้ระบบหมุน มือไปก่อนล่ะกัน ปัญญา ค่าน้ำยาล้างรถยังไม่มีเลย  :boy11: :boy11: :boy11:

เดี๋ยววันไหนถูกหวยรวยเบอร์ จะซื้อมาแจกพี่ๆน้องๆ ซักเครื่องสองเครื่องเลยครับ  :mon08:

ว่าแต่ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลมากๆเลยครับ  :mon17:

siamwax

• *
  • 1,043
จริงๆ Meguiar's ก็ไม่ได้ทำเองหรอกครับ จ้างPorter Cableทำ ที่อเมริกาต่างกันคือ พวกโลโก้ กล่องใส่ แล้วก็ของMeguiar's จะเป็น Life time warranty  :boy08:

4974LP

• 18
ถ้าลงทุนซื่อเครื่องขัดเนี่ย มันจะใช้งานได้คุ้มค่ารหรือเปล่า
มีรถ 2 คัน สีดำกับสีเทา :boy15:
แล้วมันมีกี่แบบ มันต่างกันยังไง แบบไหนใช้ง่ายๆ
ขอคำแนะนำด้วยคร้าบ :mon09:

wattanaaa_j

• 40
ผมไปดูที่ Homepro มา 2 สาขาแล้วครับ  มันยัง 1790 บาท อยู่เลยครับ  :mon14:
อยากหาเครือ่งไว้เหมือนกัน ขัด 2 คันเหนื่อยคอดๆ :mon13:

4974LP

• 18
ผมไปดูที่ Homepro มา 2 สาขาแล้วครับ  มันยัง 1790 บาท อยู่เลยครับ  :mon14:
อยากหาเครือ่งไว้เหมือนกัน ขัด 2 คันเหนื่อยคอดๆ :mon13:
\เมื่อวานไปถอยมาแล้วครับ 1790 เพราะราคาปรับขึ้นเมื่อวันที่18แล้วคับ :boy04: :mon13:เศร้าเยย

siamwax

• *
  • 1,043
ถ้าลงทุนซื่อเครื่องขัดเนี่ย มันจะใช้งานได้คุ้มค่ารหรือเปล่า
มีรถ 2 คัน สีดำกับสีเทา :boy15:
แล้วมันมีกี่แบบ มันต่างกันยังไง แบบไหนใช้ง่ายๆ
ขอคำแนะนำด้วยคร้าบ :mon09:
1.Rotary
2.Orbital
3.Dual Action

แบบข้อ 1. จะเอาไว้ใช้ในอู่สี หรือว่าตามคาร์แคร์ สำหรับการลบรอยที่ลึก และการปรับแต่งผิว จะใช้ที่บ้านก็ได้ แต่ต้องชำนาญเด้อ ไม่ง
ั้นสีไหม้ครับ เพราะว่าแบบนี้จะหมุนเป็นวงกลมอย่างเดียว ทำให้เกิดความร้อนสะสมมาก การใช้เครื่องชนิดนี้ต้องขยับเครื่องอยู่ตลอดครับ แช่ๆไว้ ไหม้แน่

ส่วนแบบ2 และ 3 จะคล้ายๆกันคือ จะหมุนเป็นวง และสั่นออกข้างด้วย แบบนี้เหมาะกับการเคลือบสีและการขัดลบรอยที่ไม่ลึกขนาดที่กินเนื้อสี

ถ้าเอามาใช้บ่อยๆก็คุ้มแหละครับ

ถ้าซื้อมาเคลือบสีแนะนำ แบบ2และ3 เช่นBlack and Deckerเป็นต้น แต่ถ้าเล่นยี่ห้อนี้ ต้องแปลงแป้นขัดนิดหน่อยครับ ให้ใช้กับฟองน้ำยี่ห้ออื่นได้ เพราะฟองน้ำเดิมๆมันห่วยมาก