You are Here:

ใครที่เปิดคาร์แคร์ - ร้านล้างรถ  มาร่วมแบ่งปันประสบการณ์กันครับ ^^

ผู้เขียน (อ่าน 1149303 ครั้ง)

Aek@9Goal Autobrite

• ส่วนหนึ่งของรายได้..ผมเอาไปช่วยเหลือผู้ประสพภัยในสังคมครับ!!!
  • Moderator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 2,758
  • อาสาฯมูลนิธิป่อเต็กตึ้งเขตชานธน นครปฐม008/ใต้4-57
เมษา เริ่มต้นดีจนเจอฝน + หยุดยาวสงกราน = เท่าทุนเอง
ฝนจะมาแล้วเอาใบปัดราคาพิเศษมาลงรอรับครับ
เจ้าใบปัดน้ำฝนนี่มีร้าน/แหล่งถูกๆแนะนำมั้ยครับพี่
ขอบคุณครับ

Power Ball

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 920
เมษา เริ่มต้นดีจนเจอฝน + หยุดยาวสงกราน = เท่าทุนเอง
ฝนจะมาแล้วเอาใบปัดราคาพิเศษมาลงรอรับครับ
เจ้าใบปัดน้ำฝนนี่มีร้าน/แหล่งถูกๆแนะนำมั้ยครับพี่
ขอบคุณครับ

ไม่รู้เป็นไง  อยากรู้เหมือนกัน PM  บอกผมด้วยนะครับ  555

http://www.mu7club.com/board/index.php?topic=7113.0       :boy17:

wew@cleanpark

• - = เด็กรับรถ = -

• 5
ผม วิว ครับ เปิดร้านอยู่แถว สวนสยามครับ
Cleanpark Carcare ครับ
ยินดีที่รู้จักครับทุกท่าน ...

ผมว่าทำ Contact กันไว้ก็ดีครับ มีปัญหาได้ปรึกษาช่วยเหลือกันได้
 :mon17:

ทำ MSN list ไว้คุยกันก็ดีนะครับ อิอิ
ของผม cyberwew @ ฮอทแมวววววว ดอท คอม ครับ

aoodyland

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 113
ชื่อ อู๊ด สังกัด ร้าน เสคลับ อยู่ในปั้มแก๊สเส ถ.จันทร ซ.2 เปิด24ชม. ผมอยู่กลางคืน 2ทุ่มยาวถึง8โมงเช้าและพื่ชายแฟนมารับช่วงต่อ รับลูกค้าtaxiเป็นหลัก งานรองล้างรถบ้าน ราคาไม่แพงเน้นจำนวน ยินดีสำหรับการรวมตัวและการจัดตั้งเป็นองค์กรลับในอนาคต

• ส่วนหนึ่งของรายได้..ผมเอาไปช่วยเหลือผู้ประสพภัยในสังคมครับ!!!
  • Moderator
  • *
  • 2,758
  • อาสาฯมูลนิธิป่อเต็กตึ้งเขตชานธน นครปฐม008/ใต้4-57
ยินดีเป็นอย่างมากครับวันนี้
มีเพื่อนๆร่วมสายอาชีพมาลงชื่อกันเพียบ
เป็นกลุ่มเป็นก้อนกันไว้ครับ
ที่นี่ครอบครัวอบอุ่น จริงใจครับ
เอก ก้าวโกลท์ออโต้ไบร์ท

Ingcoco

• Trainer คาร์แคร์ มืออาชีพ
  • TWCC Certified Trader
  • 2,311
  • ฝึกสอนงานคาร์แคร์ ประสบการณ์ 12 ปี ไม่มีขาดทุน

ช่วงนี้ฝนตกกันหลายวัน   อากาศไม่เป็นใจเท่าไหร่

มีร้านไหนฝนไม่ตกมั่งเอ่ย 

:mon01:

wew@cleanpark

• - = เด็กรับรถ = -

• 5
ของผมยังไม่ตกครับแต่ครึ้มมมากกกกก....  ช่วงนี้รถน้อยจัง สงสัยไปเที่ยวกันหมด หยุดยาว

อยากทำ MSN list ของพวกเราชาวร้านล้างรถจังเลย
จะได้เอาไว้ปรึกษากันครับ

:mon05:

jz69

• 807
ฝนตกเหมือนกันครับ ถ้าไม่ตกน่าจะโอเคเลยล่ะ เงินเดือนเพิ่งออก เชียร์ง่าย

anuwatu

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ...
ของผมเปิดอยู่ที่จังหวัดพิษณุโลกครับ ใครผ่านมาเที่ยวเเว่ะได้นะครับ
ชื่อร้าน วอช แอนด์ วิ้งค์ ครับ เป็นดีเลอร์ของ ออโต้กรีมครับ / ชัช ครับ

แจ๋วเลยครับ autoglym มาแว้ว ผมตามยี่ห้อนี้มานานครับ
เคยตามไปใช้ที่ woww นครสวรรค์ และที่จันทบุรี(จำชื่อไม่ได้ แต่ผมรู้จัก supremeshine ที่นี่)
บ้านนี้มีแฟนพันธุ์แท้ AG อยู่หลายท่าน
ถ้าไม่ลำบาก อยากให้ช่วยมารีวิว product AG ให้สมาชิกดูหน่อยครับ
อยากได้แบบครบๆเลย ผมเองก็อยากเขียนแต่ตอนนี้ไม่มี product อยุ่ในมือแล้ว(หมดไปเป็นปีแล้ว หาซื้อไม่ได้)
ตอนนั้นที่ผมใช้อยู่นะ ถ้าพี่ชัชมีอยู่ เอามารีวิวเลยครับ
1. super rasin polish
2. supreme shine polish
3. ultra deep shine polish
4. extra gloss
5. liquid hard wax (radian wax ตัวเดียวกัน)

ตอนนี้ ultredeepshine กำลังจะกลับมาให้ใช้อีกครั้ง พร้อมเซ็ท HD wax (ทั้ง cleansing + HDwax)

ปล. อย่าลืม aqua wax อีกตัวนะ ถ้ามีจัดมาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ คิดถึง AG มากครับ

Jack

• สัตว์โลกมีกรรมเป็นของตัวเอง
  • 2,896
ของผมเปิดอยู่ที่จังหวัดพิษณุโลกครับ ใครผ่านมาเที่ยวเเว่ะได้นะครับ
ชื่อร้าน วอช แอนด์ วิ้งค์ ครับ เป็นดีเลอร์ของ ออโต้กรีมครับ / ชัช ครับ

แจ๋วเลยครับ autoglym มาแว้ว ผมตามยี่ห้อนี้มานานครับ
เคยตามไปใช้ที่ woww นครสวรรค์ และที่จันทบุรี(จำชื่อไม่ได้ แต่ผมรู้จัก supremeshine ที่นี่)
บ้านนี้มีแฟนพันธุ์แท้ AG อยู่หลายท่าน
ถ้าไม่ลำบาก อยากให้ช่วยมารีวิว product AG ให้สมาชิกดูหน่อยครับ
อยากได้แบบครบๆเลย ผมเองก็อยากเขียนแต่ตอนนี้ไม่มี product อยุ่ในมือแล้ว(หมดไปเป็นปีแล้ว หาซื้อไม่ได้)
ตอนนั้นที่ผมใช้อยู่นะ ถ้าพี่ชัชมีอยู่ เอามารีวิวเลยครับ
5. liquid hard wax (radian wax ตัวเดียวกัน)

ตอนนี้ ultredeepshine กำลังจะกลับมาให้ใช้อีกครั้ง พร้อมเซ็ท HD wax (ทั้ง cleansing + HDwax)

ปล. อย่าลืม aqua wax อีกตัวนะ ถ้ามีจัดมาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ คิดถึง AG มากครับ

เดี๋ยวเอารถผมวิ่งไปให้ review ที่พิษณุโลก ได้นะ จะไปดูสวนยางพาราของเพื่อนที่ปลูกไว้ด้วย

anuwatu

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ...

เดี๋ยวเอารถผมวิ่งไปให้ review ที่พิษณุโลก ได้นะ จะไปดูสวนยางพาราของเพื่อนที่ปลูกไว้ด้วย
ค้างคืนนึงป่ะพี่ ผมไปด้วย อยากนั่งเบ๊นซ์

Jack

• สัตว์โลกมีกรรมเป็นของตัวเอง
  • 2,896

ค้างคืนนึงป่ะพี่ ผมไปด้วย อยากนั่งเบ๊นซ์
ค้างคืนก็ดี ตอนน้พิดโลกเปลี่ยนไปมาก
ให้ขับเลย แต่ห้ามต่ำกว่า200นะ

• Moderator
  • *
  • 2,758
วันนี้ที่นี่ท้องฟ้าอึมครึม
ร้านไหนฝนตกบ้างครับ
ตอนนี้ที่ศาลายาไม่ตกครับ
แต่ท้องฟ้าปิด..เมฆสลัว
ลูกค้าหายไปไหนหมดเนี่ย..
ลูกน้องนั่งเล่นหมากฮอสเพลิน
ร้านไหนสถานการณ์เป้นไงบ้าง
รายงานตัวกันหน่อยครับ..

เอก ก้าวโกลท์ออโต้ไบร์ท

ole

• Moderator
  • *
  • 2,153
คุณเอกสระบุรีก็ฟ้าครึ้ม จะไปล้างรถเสียหน่อย ไม่กล้าไปเลยครับ
เดือนนี้มีรวมตัวแล้วเจอกันครับ....

jackord

• Accord G8 Black
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 654
  • ~~ T.T รถเน่า เศร้าที่สุด T.T ~~
ลพบุรี ฟ้าครึ้ม เมื่อคืนพึ่งล้างรถ เช้ามาฝนตกปรอย ๆ พอให้ฝุ่นที่จับบาง ๆ บนผิวสี รวมตัวกันเป็นคราบ น้ำวง ๆๆๆๆ ทั่วคัน

:boy04: :boy04: :boy04: :boy04:

jz69

• 807
ถามเรื่องเทคนิคแต่ละท่านนิดนึงสิครับ ลูบกระดาษทรายแล้วใช้น้ำยาตัวไหน+หัวขัดชนิดไหนขััดบ้างครับ เคยเจอเคสแบบขัดลบไปแล้วซักพักใหญ่ๆขึ้นมาอีกบ้างมั้ยครับ ขออนุญาติแชร์ความรู้+ประสบการณ์หน่อยนะครับ

Ingcoco

• 2,311
  • ฝึกสอนงานคาร์แคร์ ประสบการณ์ 12 ปี ไม่มีขาดทุน
ถามเรื่องเทคนิคแต่ละท่านนิดนึงสิครับ ลูบกระดาษทรายแล้วใช้น้ำยาตัวไหน+หัวขัดชนิดไหนขััดบ้างครับ เคยเจอเคสแบบขัดลบไปแล้วซักพักใหญ่ๆขึ้นมาอีกบ้างมั้ยครับ ขออนุญาติแชร์ความรู้+ประสบการณ์หน่อยนะครับ

ผมยังไม่โปรขนาดนั้นอ่ะครับ   แค่ขนแกะผมก้อลุ้นจะแย่แล้ว

:boy08:

ปล. วันนี้สุด ๆ  ทั้งวัน 5 คันเองที่ร้าน            :boy05:

panuphann

• feel the different.
  • สมาชิกถาวร
  • 2,508
วันนี้...เช้าแดดดี เที่ยงเริ่มมืด บ่ายฝนตก เย็นฝนหยุด....แต่โชคดีครับ

วันนี้ช่วงเช้าลูกค้าดี + ช่วงบ่ายมีมา ขัดคราบน้ำ1คัน....รอดตายไป1วัน

แต่....ฝนตกมา 3วันติดแล้ว....เซ็งมากมาย.....

tor

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 51
ร้าน นิวซีฮวด
ที่ตั้ง ปากซอย สุขุมวิท 101 ติดสถาณีรุถไฟฟ้า ปุณณวิถี

ชอบแนวคิด เพื่อนร่วมอาชีพ เบื่อการแข่งกันเองแล้วก็ตัดราคา
มาร่วมมือกันพัฒนา คุณภาพงานและบริการ ไปพร้อมๆกันดีกว่า

Ingcoco

• 2,311

จรัญฯ ฝนพึ่งหยุดไปครับ  หลังจากตกมาเกือบชั่วโมง

หาข้าวกินดีกว่า   

:boy10: