You are Here:

ใครที่เปิดคาร์แคร์ - ร้านล้างรถ  มาร่วมแบ่งปันประสบการณ์กันครับ ^^

ผู้เขียน (อ่าน 730913 ครั้ง)

Ingcoco

• TWCC Certified Trader
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 2,083
  • เคมีภัณฑ์ เพื่อ ร้านล้างรถ
ไม่ได้มาขายของครับ  แค่บางทีถ้าเราอยู่ไม่ไกลกันมาก

อาจจะนัดมานั่งทานข้าวคุยกัน  แชร์ประสบการณ์กัน  แนะนำเรื่องอุปกรณ์

การแก้ปัญหาการทำงาน  การจัดระบบงาน

หรือ  มาช่วยกันแก้ปัญหาของเพื่อนสมาชิกที่เปิดร้านอยู่เหมือนกัน

เพราะถ้าคนเปิดร้านล้างรถจะรู้ว่าทุกร้านมีปัญหาเหมือนกันนี่แหละ

ไหนจะเรื่อง  คน  ลูกค้า  อุปกรณ์ หรือ บริษัทที่หลอกขายของ

อยากให้เราเป็นเหมือนกลุ่ม ๆ  หนึ่งที่คอยช่วยเหลือกัน

เหมือนเฟรนไชส์ใหญ่ ๆ  อื่น ๆ

เพียงแต่พวกเราเป็น ร้านล้างรถแบบ Stand Alone ที่จะสร้างแบรนด์ขึ้นมาเอง

ผมตั้งใจไว้ตั้งแต่ 3 ปีที่แล้วก่อนเปิดร้านตัวเองว่า

" ร้านล้างรถร้านอื่นไม่ใช่คู่แข่ง  แต่เป็นเพื่อนร่วมอาชีพ "

ผ่านมา 3 ปี  ผมก้อยังคิดอย่างนั้น

:mon01:

เริ่มจากผมก่อนนะครับ

ชื่อ : อิงค์

ร้าน : Car Crazy Mania

ที่ตั้ง : บางขุนนนท์  ตลิ่งชัน

:boy08:

ป...ป่าน Love U

• ตำรวจมักจะมาหลังสุด
  • Administrator
  • *
  • 1,505
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
ต้องตั้งเป็นสมาคม ปะคับ
สมาคม ผู้ประกอบการ ร้านคาร์แคร์ แห่ง TWCC  :mon08: :mon08:

Ingcoco

• 2,083
ต้องตั้งเป็นสมาคม ปะคับ
สมาคม ผู้ประกอบการ ร้านคาร์แคร์ แห่ง TWCC  :mon08: :mon08:

ถูก !!!

แล้วอนาคตใครเป็น member ของ เวบ  อาจจะมีอะไรพิเศษแถมได้ไง

ถ้ามาล้างรถในเครือ       

:boy15:

Re: ใครที่เปิดคาร์แคร์ - ร้านล้างรถ  เข้ามาล&
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 เมษายน 2010, 01:32:04 »

ป...ป่าน Love U

• ตำรวจมักจะมาหลังสุด
  • Administrator
  • *
  • 1,505
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
เดวต้องทำสติกเกอร์ TWCC ชวนล้าง
แข่งกับเชลล์ชวนชิม ด้วยคับ

godhandbb

• 1,311
มาสนีบสนุนไอเดียครับ ว่างๆจะแวะไปลองสินค้าคุณอิ๊ง ที่ส่ง Price List มาน่ะครับ

แต่โอโห มีแต่แบบเป็นลิตรทั้งนั้น ขอลองตัวอย่างซะหน่อย

panuphann

• feel the different.
  • สมาชิกถาวร
  • 2,513

ผมชื่อ ติ๊บ...ครับ

ร้าน  D&D auto clean

อยู่ ศรีราชา ชลบุรี ครับ....

ใครผ่านมาเที่ยวพัทยา...แวะมาได้ครับ ร้านเล็กๆ นะครับ

ขอบคุณครับ....

• Moderator
  • *
  • 3,504
  • I ❤ CarDetailing
    • www.at-siam.com
สนใจเหมือนกันครับธุรกิจนี้ แต่คงต้องเก็บประสบการณ์ไปก่อน
ฝันไว้ครับ..... :mon02:

Badpanda

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 248
ขอรายงานตัวอีกคนครับ

ชื่อ : ตัง

ร้าน : Master Clean Car Care

ที่ตั้ง : บางแค (ถนนสุขาภิบาล1 ตอนนี้เปลี่ยนเป็นถนนบางแคแล้ว)

ไม่แน่ใจว่าคุณ Incoco ที่เป็นเพื่อนกับคุณแสงใช่ไหมครับ ?

Ingcoco

• 2,083
ขอรายงานตัวอีกคนครับ

ชื่อ : ตัง

ร้าน : Master Clean Car Care

ที่ตั้ง : บางแค (ถนนสุขาภิบาล1 ตอนนี้เปลี่ยนเป็นถนนบางแคแล้ว)

ไม่แน่ใจว่าคุณ Incoco ที่เป็นเพื่อนกับคุณแสงใช่ไหมครับ ?

ใช่แล้วครับผม        :boy08:

m " O " d @ L ! T y

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 139
ยังไม่ได้เปิดแต่ใกล้จะเปิดครับ  :mon02:

พอดีพ่อผมไปรับสร้างให้กับสาขาสองของWash Unitedครับอยู่ตรงดอนเมือง

เห็นแบบประเมินราคา+คุยกับเจ้าของร้านแล้วก็รู้สึกอยากเปิดบ้างแหละครับ

แต่ตอนนี้ก็กำลังศึกษาข้อมูลจากพี่ๆนี่แหละครับ แหะๆ

6677

• บุคคลทั่วไป
ความคิดดีมากครับคุณอิงค์ คิดเหมือนกับผมเลยว่าธุรกิจคาร์แคร์ควรมองคนอื่นเป็นเพื่อนร่วมอาชีพไม่ใช่คู่แข่ง ถึงแม้ผมไม่มีคาร์แคร์เป็นของตัวเองแต่ท่านที่แนะนำตัวข้างต้นรู้จักผมหมดทุกคน เป็นมิตรกับทุกคนเดี๋ยวแนะนำตัวกับคนที่ไม่รู้จักผมก่อนน๊ะครับ

ชื่อ ต้อย

บริการ Titanium nano Tio2 coating, ผลิตปากกาแต้มสีรถยนต์ Touch up paint pen ส่วนใหญ่จะขายในกลุ่ม Car-Lack68,นำเข้า Pops A Dent, นำเข้าผ้าไมโครไฟเบอร์ จากเกาหลี

ไม่มีที่ตั้งครับ ไปทุกที่มีคาร์แคร์เลยได้รู้จักคนเยอะ

Aek@9Goal Autobrite

• ส่วนหนึ่งของรายได้..ผมเอาไปช่วยเหลือผู้ประสพภัยในสังคมครับ!!!
  • Moderator
  • *
  • 2,768
  • อาสาฯมูลนิธิป่อเต็กตึ้งเขตชานธน นครปฐม008/ใต้4-57
ผมเอกครับ จากก้าวโกลท์ออโต้ไบร์ท (Dealer Meguiar's)
ร้านอยู่หน้าม.มหิดล ศาลายา ถ.พุทธมณฑลสาย4
ยินดีที่ได้ทำอาชีพเดียวกันกับเพื่อนๆครับ

Iczy

• สมาชิกถาวร
  • 1,999
สงสัยครับ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ที่เปิดคาร์แคร์กันนี่ เวลาซื้อน้ำยาจะเป็นแบบ drum/gallon ใช่ไหม บริษัทเขามีเงื่อนไขว่า ห้ามแบ่งขายปลีกด้วยหรือเปล่าครับ เผื่อว่าไม่ห้าม จะเอาขวดไปขอแบ่งน้ำยาจากคาร์แคร์ใกล้บ้าน

jackord

• Accord G8 Black
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 654
  • ~~ T.T รถเน่า เศร้าที่สุด T.T ~~
เวลาไปไหน จะได้ไปใช้บริการ คาร์แคร์ คุณภาพ ในเครือ TWCC อิอิ

jz69

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 809
สวัสดีทุกท่านครับ ผมชื่อนพครับ
เห็นด้วยและยินดีเป็นอย่างยิ่งกับแนวความคิดนี้ครับ

anuwatu

• บุคคลทั่วไป
แนะนำทุกท่านอีกนิดนะครับ

บ้านนี้เปิดกว้างครับ อะไรเป็นประโยชน์กับสมาชิก เรายินดีจัดให้ครับ

ถ้าร้านจะรวมตัวกัน เพื่อเสนอทางเลือกให้สมาชิก ยิ่งเป็นเรื่องดีครับ

ช่วงนี้ ผมอยากให้แต่ละร้าน จัดหาข้อมูลเป็นprofile ของร้านตัวเองไว้ก่อนเลย

ชื่อ ที่ตั้ง ผลิตภัณฑ์ที่มีให้บริการ อัตราค่าใช้จ่าย โปรโมชั่น (ถ้ามี)

แล้วสามารภตั้งกระทู้ไว้ได้เลย ที่นี่ครับ  http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?board=15.0

ขอหนึ่งร้าน หนึ่งกระทู้นะครับ  ขอรบกวนตั้งชื่อกระทู้ ตามชื่อร้านของท่านเอง และแจ้งสถานที่ด้วยยิ่งดี เพื่อความสะดวกของสมาชิกที่เข้ามาดูครับ

เช่น  บุคคลทั่วไปคาร์แคร์  จรัญ 13  เผื่ออนาคต เราจะได้จัดทำเป็น index แยกตามโซนครับ

ลงได้เต็มทีเลยครับ รูปถ่ายตัวอย่างผลงาน รูปร้านมุมต่างๆ แผนที่  ราคาค่าใช้จ่าย โปรโมชั่น รูปผลิตภัณฑ์ พร้อมข้อมูลประกอบ

โดยมีเงื่อนไขว่า สิ่งที่ลงขอให้สามารถเกิดขึ้นได้จริงที่ร้านของทุกท่านนะครับ  และท่านสามารถมา update ได้ตลอดนะครับ

ส่วนเรื่องของการไปเยี่ยมเยียนร้านนั้น รับรองว่าเราจัดแน่นอนครับ ทีมงานกำลังวางแผนจัดคิวกันอยู่ครับ ถ้ายังไงจะทยอยนะครับ

เพื่อมาจัดทำเป็นรีวิวร้าน TWCC ชวนล้าง อย่างที่น้องป่านเสนอ ให้เพื่อนสมาชิกได้ใช้เป็นข้อมูลกันครับ

Aek@9Goal Autobrite

• ส่วนหนึ่งของรายได้..ผมเอาไปช่วยเหลือผู้ประสพภัยในสังคมครับ!!!
  • Moderator
  • *
  • 2,768
  • อาสาฯมูลนิธิป่อเต็กตึ้งเขตชานธน นครปฐม008/ใต้4-57
สงสัยครับ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ที่เปิดคาร์แคร์กันนี่ เวลาซื้อน้ำยาจะเป็นแบบ drum/gallon ใช่ไหม บริษัทเขามีเงื่อนไขว่า ห้ามแบ่งขายปลีกด้วยหรือเปล่าครับ เผื่อว่าไม่ห้าม จะเอาขวดไปขอแบ่งน้ำยาจากคาร์แคร์ใกล้บ้าน
ถ้าไม่สนิทเค้าอาจจะไม่แบ่งครับ
แต่ถึงจะแบ่งก็คงจะแพงอยู่แหละ
แต่ใครจะมาแบ่งกับผมได้นะ
ตัวไหนแบ่งได้แบ่งเลย
ผมไม่ซีเรียสอะไรครับ
เงินหาง่าย มิตรภาพหายาก
เอาเพื่อนดีกว่า........

ลิงกัง

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 805
อยากเปิดครับ แต่ไม่มีเวลา ว่างแค่อาทิตย์ละ1วัน คงได้แต่ล้างรถตัวเองครับ

Ingcoco

• 2,083

แบ่งขายจากบริษัท 4 ลิตร ขั้นต่ำครับผม

แต่ถ้าขอแบ่งจากร้านล้างรถ  ส่วนมากถ้าไม่สนิทกันเค้าไม่ขายนะครับ

หรือ  ขายก้อจะแพงหน่อย     

:boy12:

Jack

• สัตว์โลกมีกรรมเป็นของตัวเอง
  • 2,896
A2Car ปากซอย อ่อนนุช74/2 ใกล้แยกผาสุก คุณอิ๋ว

- ล้างสี ดูดฝุ่น ลง prewax
- จำหน่ายน้ำยา
- สามาถนำwaxมาให้ลงได้ คิดค่าลง
- ล้างสี ดูดฝุ่น ทำความสะอาดภายใน
- รับติดตั้งเครื่องเสียงในรถยนต์
คุณอิ๋ว โทร.085-133-4553 หยุดทุกวันพุธ

แผนที่มาร้านครับ