You are Here:

-:- ร่วมกัน แนะนำ ติ-ชม บอร์ดได้ที่นี่เลยครับ (อายุครบ 1 เดือนแล้ว) -:-

ผู้เขียน (อ่าน 4882 ครั้ง)

ป...ป่าน Love U

• ตำรวจมักจะมาหลังสุด
  • Administrator
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • *
  • 1,513
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
สวัสดีคับ พี่ๆ สมาชิกเว็บไซด์ Thai Washer Car Club.com ทุกท่าน
เนื่องจากเมื่อวานนี้ (1 พฤษภาคม) เว็บบอร์ด TWCC มีอายุครบ 1 เดือนแล้ว

พวกเราคณะผู้ดูแลเว็บ TWCC จึงอยากรบกวนเวลาพี่ๆสมาชิก ช่วยแนะนำติ-ชม เว็บบอร์ดของเรา
เพื่อให้มีการพัฒนาไปในทางที่ดียิ่งขึ้น

เนื่องตอนนี้หน้าเว็บเรา http://www.thaiwashercarclub.com เราได้ทำเสร็จแล้ว พวกเราจึงอยากจะเชิญชมกันได้เลยนะคับ
และต้องขอขอบคุณรูปจากพี่ๆ สมาชิกด้วยนะคับ

และจากคำแนะนำ ติ-ชมครั้งที่แล้ว ซึ่งมีการแนะนำติชม มาจากพี่ๆสมาชิกหลายๆ ท่านผมจึงจะมาสรุปดังนี้
1. จากพี่ "SignifeR" ได้แนะนำว่า Theme นั้นสีที่ทางเว็บกำหนดให้มันสว่างเกินไป
เราจึงได้ปรับปรุงโดยการที่ให้พี่ๆสมาชิกทุกท่านสามารถที่จะเปลี่ยนสี Theme ที่เรากำหนดไว้ ได้ด้วยตนเอง
ใครชอบสีไหน เลือก Theme สีนั้นๆได้เลยนะคับ

2. จากพี่ "khun nann" ได้แนะนำว่า ควรจะมีห้องสำหรับ Review ร้าน Car Care ต่างๆ
เราจึงได้เพิ่มห้อง Care Your Car และห้อง Black List ซึ่งห้อง
Car Your Car : จะไว้สำหรับแนะนำ, รีวิว, บอกต่อ หรือมีความรู้สึกดีกับร้าน Car Care ร้านไหนก็มาบอกที่นี่เพื่อแนะนำสมาชิกท่านอื่นๆ
ส่วนห้อง Black List นั้น ไว้สำหรับบอกกล่าว เกี่ยวกับประสบการณ์ที่ไม่ดี หรือ เรื่องแย่ๆ เกี่ยวกับร้าน Car Care เพื่อเป็นแนะนำกับพี่ๆสมาชิก

3. จากพี่ "chok66" ได้แนะนำว่าห้อง "Classified" ซื้อ ขาย แลกเปลี่ยนนั้น ควรจะแบ่งเป็นสินค้าอื่นๆ และสินค้าสำหรับ Car Care
พวกผมได้พิจรณาแล้วว่า ตอนนี้อาจจะยังไม่ถึงเวลา เนื่องจากสมาชิกยังน้อย อาจจะทำให้ห้องขายของดูโหลเหล่ง
จึงจะยังไม่ทำการแยกห้อง Classified ตอนนี้ แต่ในอนาคตเมื่อเราพิจรณาแล้ว อาจจะทำการเพิ่มที่หลังครับ

นี่คือคำแนะนำ ติ-ชม จากพี่ๆสมาชิกนะคับ และผมจึงอยากจะให้พี่ๆช่วยกันแนะนำ บอร์ดนี้อีกครั้งนะครับ เพื่อเป็นการปรับปรุงให้ดีต่อไป

ขอบคุณครับ
คณะผู้ดูแล TWCC Webboard

doglandพี่ต้น

• - = เด็กรับรถ = -

• 8
ว้าวววววววววววสวยคับสวย สะอาดตาดีจิงๆ :mon18:

นายแว่น

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 114
 :boy15: :boy15: :boy15: 

"เวปบอร์ดที่มีค่า ไม่ใช่เวปบอร์ดที่มีสปอนเซอร์ หรือผู้เยี่ยมชมมากมาย แต่เวปบอร์ดที่มีค่า คือ เวปบอร์ดที่มีสาระที่มีคุณค่า และทำให้ผู้เยี่ยมชมเป็นคนมีคุณค่า"

เครดิต BON ครับ  :mon17: :mon17:

Lovecar

• สมาชิกถาวร

• 27
เป็น web ที่ดีคับ จะได้เป็นที่สำหรับรวม ข้อมูลการดูแลรถ สำหรับคน รักรถทุกคน ครับ

i3ig

• 23

uninstall

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 103
อยากจะให้มีการรีวิว เกี่ยวกับการล้างรถต์ที่ถูกต้อง รวมถึง

แวกซ์แต่ละตัวใช้ทําอะไร (เพราะผมเองยังไม่ค่อยรู้เลยว่า แวกแต่ละชนิดใช้ตอนไหน-ใช้แล้วจะเกิดผลเช่นไร)

mafialady

• 8
เข้ามาครั้งนี้ดูดี น่าเยี่ยมชมขึ้นเยอะเลยครับ
ข้อคิดเห็นของผมก้อคือ อย่าเพิ่งเปิดหลายหน้าเลยเลยครับ เพราะสมาชิกยังน้อยอยู่อย่างที่รู้กันนั้นแหละครับ

cheang

• TWCC Certified Trader
  • 2,007
เป็นเวปที่ดีมากครับ อ่านแล้วรถใหม่ขึ้นเยอะเลยและสมาชิกที่นี่นิสัยมารยาทดีมากๆเลยครับ

smd

• 1
ผมว่าตัวหนังสือ หนาไปนิดหนึ่งครับ..ดูนานๆแล้วมึนหัวครับ ผมว่าใช้ fonts แบบ web Monavista ดูแล้วอ่านง่ายดีครับ..สบายตาดี
เอาไว้พิจารณาด้วยครับ...

jojopowernet

• 14
 :mon18:รักเลยครับ ถูกใจมาก และความรู้ที่ไม่เคยรู้มาก่อน จบ

kitja888

• I LOVE ZIPPO
  • - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 99
ขอบคุณสำหรับความเสียสละของ MODทุกคนครับ

owen

• 1,289
  • ผู้เสพความเงา
ขอแสดงความชื่นชมครับผม

wpachroen

• 48
เก่งมากคร้าบ  :mon17: