You are Here:

ขอคำแนะนำในการเปิด คาร์แคร์ ในฝันหน่อยครับ

ผู้เขียน (อ่าน 4478 ครั้ง)

SPOQKY

• - = เด็กรับรถ = -

• 12
สวัสดีครับบบ พี่ๆ TWCC

ผมมีความฝันอยากเปิด คาร์แคร์ มากเลยครับ ผมเป็นคนรักรถ รักสะอาด คือผมอยากจะลงทุนโดยเงินเก็บของผมเอง(อายุยังน้อยอ่ะครับ)กับสิ่งที่ผมชอบ
ตอนนี้ผมอยู่ในช่วงเก็บข้อมูลหาประสบการ ซึ้งผมคิดว่าข้อมูลจากการไม่ได้ลงมือทำมันเป็นแค่เบื้องต้นอ่ะครับ

จึงอยากจะรบกวนพี่ๆ แนะนำข้อมูลให้ผมหน่อยครับ ตอนนี้ผมมีงบ 2 แสนบาท เหลืออาจจะมากกว่านั้นดูตามความเหมาะสม
รบกวนพี่ๆๆ แนะนำ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องที่ ผลิตภัณ เรื่องขัดสี ล้าง หรืออะไรที่มันจำเป็น ด้วยอ่ะครับบ ตอนนี้ผมอยากจะลงแม็คไกว แต่ไม่ไหวมันแพงอ่ะครับบ ผมจึงต้องมาคิดใหม่ คิดถึงแต่เรื่องความสะอาด ความเอาใจใส่ ซื่อตรงอ่ะครับ

รบกวนพี่ๆ ช้วยแนะนำ แนะแนวทางหน่อยอ่ะครับบ   น้อมรับคำแนะนำทุกอย่างสูงครับบบ

ขอบพระคุณมากครับ อีกอย่างนึงครับ ผมวางแปลนไว้แล้วครับว่าจะเปิดก่อนสิ้นปีด้วยครับ ช่วงหมดฝนพอดี

ขอบคุณอีกครั้งครับบ

Re: ขอคำแนะนำในการเปิด คาร์แคร์ ในฝันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 15:18:14 »

โต้ง คาร์แคร์ พิจิตร

• "ดูแลรถท่านเหมือนรถเราเอง"
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 5,273
  • ต้องการอะไร ขอให้ท่านบอก
กระทู้ในนี้ มี ประโยชน์ ทั้งนั้น 

ไล่ ๆ  อ่านดู ครับ 

เช่น

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=1600.0

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=13203.0

ให้สาธยาย เป็น วัน ๆ  อาจจะไม่หมด และ ไม่ ตรงจุด ครับ

ลอง  อ่านดูนะครับ  ประโยชน์ แน่ ๆ ครับ

ปล. งบ 2 แสน ที่มีขณะนี้  บีบไปหน่อยครับ

Re: ขอคำแนะนำในการเปิด คาร์แคร์ ในฝันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 15:27:38 »

b2size

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 178
  • NPB No PloBlem Clean
น้องตั้งงบเท่าพี่เลยอ่า 2 แสน แต่พอเอาเข้าจิงณ.บัดนี้ ทะลุไป5แสนกว่าแล้วค้าบ ยังไม่ฟูลออฟชั่นเลย  :boy10:

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 10:30:55 »

ftkaran

• 6

บ้านอยู่แถวไหนอ่ะคับ

แวะมาคุยกันที่ร้านก็ได้นะคับ

อาจพอแนะนำ การเริ่มต้นได้บ้าง

ร้านผมอยู่ในห้าง บิ็กซี(คาร์ฟูร์เดิม) รามอินทราคับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 กันยายน 2011, 21:59:40 »

No@1

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 478
  • NUMBER #1 CAR WASH
งบขนาดนี่ไม่น่าจะพอครับ....   ค่าอุปกรณ์  แบบดีๆ ครบๆ ก็ เกือบ 2 แสนแล้ว...  ไหนจะค่าโครงสร้างอีก...   

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 กันยายน 2011, 23:19:47 »

MR.DALLEE

• 7
             สวัสดีครับท่านผู้สนใจธุรกิจคาร์แคร์
การทำคาร์แคร์หลายคนไฝ่ขวัญ อยากทำเพราะเห็นคนอื่นเขาทำ

พื้นฐานการประกอบอาชีพคาร์แคร์ต้องมี 2 ประเด็นนี้ก่อน
1. คุณสมบัติของผู้ประกอบการคาร์แคร์ต้องมีอะไรบ้าง
2.องค์ประกอบหลักของการทำคาร์แคร์ต้องประกอบไปด้วยอะไรบ้าง

คุณสมบัติของ(เถ้าแก่)ผู้ประกอบกิจการคาร์แคร์
มีความตั้งใจ มีเวลาในการบริหารจัดการด้านธุรกิจของตนเอง
มีความรู้ความสามารถในการให้บริการกับลูกค้า
มีความสนใจพิเศษเกี่ยวกับความสะอาดและดูแลบำรุงรักษายานยนต์
มีวิสัยทัศน์กว้างไกล มองโลกในแง่ดี
มีเงินทุนหมุนเวียน  มีสภาพคล่องของธุรกิจต่อเนื่อง

ขั้นตอนเบื้องต้นของการทำคาร์แคร์
1.ศึกษาข้อมูลเริ่มต้นทุกๆด้าน
2.จัดเตรียม จัดหา แหล่งเงินทุน
3.หาทำเลที่ตั้ง ที่เหมาะสม
4.จัดหาเครื่องมือ อุปกรณ์ เคมีภัณฑ์
5.ดำเนินงานตามขั้นตอนข้อกฎหมาย
6.จัดหาบุคลากร พนักงานเจ้าหน้าที่ประจำร้าน
มีความอดทน เสียสละ ซื่อสัตย์สุจริต ทุ่มเท อ่อนน้อมต่อมตน ให้กับงาน ให้กับลูกค้า ให้กับผู้ร่วมงาน