You are Here:

*** WOLFGANG *** on Camry White Pearl

ผู้เขียน (อ่าน 138542 ครั้ง)

*** WOLFGANG *** on Camry White Pearl
« เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 11:15:02 »

Benzze

• 081-807-6467
  • TWCC Certified Trader
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 8,723
*** WOLFGANG ***

เป็นน้ำยาเคลือบสีที่สามารถใช้ได้กับรถทุกสี  ให้งานออกแนว  * เงาใสๆ  ขับเมททัลลิคออกมาสวย *  

ข้อดีของ WOLFGANG ที่ชอบมากคือ  1, เรื่องความทน   2, เรื่องฝุ่นน้อยมากๆ  3, เรื่องความลื่น ลื่นมากๆ  

ในที่สุดก็จัดหามาแบบครบๆ  คือ  

Wolfgang Deep Gloss Paint Sealant 3.0      

Wolfgang Paintwork Polish Enhancer    

Wolfgang Deep Gloss Spritz Sealant  

Wolfgang Fuzion Estate Wax 8 oz.  with Signature Wooden Case      

นี่คือภาพประทับใจครั้งแรก ที่ได้ทดลองใช้  Wolfgang Deep Gloss Paint Sealant 3.0  

ขอบอกเลยครับ  ถึงกับอึ้งไปเลย  เพราะภาพนี้แหละครับที่ทำให้ผมต้องจัด  WOLFGANG มาแบบครบๆ

ส่วนภาพนี้เป็นภาพแรกที่ได้ลอง Wolfgang Fuzion Estate Wax  (ต้องขอขอบคุณ เสี่ยเอี๊ยด เป็นอย่างมากที่ส่ง WAX ตัวนี้มาผมได้ลอง)

_________________________________________________________________________________________________________________

Wolfgang Deep Gloss Paint Sealant 3.0

เอารูปมาให้ดูเพิ่มเติมหลังจากลง Wolfgang DGPS ทั้งคัน

_________________________________________________________________________________________________________________

หลังจากผ่านไปกว่า 12 ชั่วโมง รู้สึกว่าเงาขึ้นกว่าเดิมอีกครับ

__________________________________________________________________________________________________________________

Wolfgang Fuzion Estate Wax

หลังจากนั้นก็รอเวลาให้ครบ 12 ชม.  เพื่อที่จะเตรียมลง WG Fuzion  ต่อไป

และแล้วก็ถึงเวลาของพระเอกตัวจริง  *WOLFGANG  FUZION*

ลง FUZION ทิ้งไว้ประมาณ 1 ชม. แล้วค่อยเช็ดออก  ลองดูผมงานนะครับ

หลังจากผ่านไป 1 คืน เมื่อเช้าเดินไปดูที่รถปรากฏว่ารถดู  ใสขึ้น  ขาวขึ้น  เส้นสายคมชัดดูมีมิติ  กว่าเมื่อวาน    :mon17:

__________________________________________________________________________________________________________________

หลังจากที่ไม่ได้ล้างรถมาเกือบ 1 สัปดาห์  

เมื่อวานเลยจัดการล้างรถเอง + ลูบดินน้ำมันเอง + ลง Fuzion ไป 1 coat  ตกเย็นขับรถออกไปทานข้าว  ขากลับเจอฝน  เซ็งสุดๆ

วันนี้ตอนเช้าเลยขับรถไปที่ร้าน Wash United ล้าง + ลูบดินน้ำมัน + ลง Fuzion ไปอีก 1 coat  เท่ากับ 2 วันลงไป 2 coats

ลองดูผลงานของ Fuzion ครับ  ถ่ายตอนลงเสร็จใหม่ๆ

ใครว่า Fuzion ไม่เยิ้ม ต้องคิดใหม่แล้วครับ

เมื่อเช้าออกไปทำธุระเจอฝนอีกแล้ว   เลยเอารถไปล้าง  กะว่าจะลง Fuzion อีกซัก coat

ปรากฏว่าพอล้างเสร็จ  งานของ Fuzion ไม่ drop ลงเลยครับ  

ลองดูนะครับ

Wolfgang Deep Gloss Spritz Sealant

วันนี้ปัดฝุ่น + เช็ดรถด้วยน้ำเปล่า  แล้วตั้งใจว่าจะลง  FUZION  ปรากฏว่าท้องฟ้าเริ่มมืดมาอีกแล้ว

เลยเปลี่ยนใจมาใช้  Wolfgang Deep Gloss Spritz Sealant  ดูบ้าง  เห็นพี่โต้งชมน้ำยาตัวนี้ให้ฟังอยู่บ่อยๆ

พอได้ลองแล้วรู้สึกชอบมากๆ   เป็น Spraywax ที่ลื่นสุดๆเท่าที่เคยใช้มา  ให้งานออกมาแนว เงาใส+ลื่นมากๆ   :mon17:

:mon01:   ขอบอกเลยนะครับ  ใครที่ใช้ Wolfgang อยู่ในตอนนี้  รีบไปหามาไว้ในครอบครองโดยด่วน

Spraywax ตัวนี้ใช้ดีมากๆ  ใช้ดีกว่า Spraywax ที่เคยใช้มาทั้งหมด ใช้งานง่ายมากเพียงแค่ฉีดน้ำยาลงบนตัวรถแล้วเช็ด แค่นี้ก็เสร็จ

ขวดในรูปนี้เป็นขวด Sample นะครับ

ลองมาดูผลงานของ Wolfgang Deep Gloss Spritz Sealant ตัวนี้กันครับ   ว่าเงาใสแค่ไหน

พักนี้เซ็ง ฝนตกทุกวัน ไม่มีโอกาสลง wax เลยครับ พอล้างเสร็จก็ลงแค่ Spray wax ของ Wolfgang เพียงอย่างเดียวครับ

ลองดูนะครับ  แค่ Spray wax ของ Wolfgang ก็เงามากมายแล้วครับ

Re: *** WOLFGANG *** on Camry White Pearl
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011, 20:55:52 »

satang

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 149
ผมขอถามหน่อยครับ ว่าถ้าเราเล่น Wolfgang  ทั้งชุดเลย น้าช่วยลำดับการใช้งานของแต่ละตัวได้หรือเปล่าครับ
Wolfgang Clay Lubricant
Wolfgang Finishing Glaze 3.0
Wolfgang Paintwork Polish Enhancer
Wolfgang Fuzion Estate Wax 8 oz.
ใช้อันไหนก่อนหลังครับ และก็มีตัวไหนบ้างที่ต้องลงด้วยเครื่องอย่างเดียวครับ
หรือลงด้วยมือได้ทั้งหมด
ส่วนกระจก โคมไฟ พวกนี้ลงเหมือนกันกับสีรถได้เลยหรือเปล่าครับ
หรือว่าต้องใช้น้ำยาเฉพาะครับ  :mon07:

Re: *** WOLFGANG *** on Camry White Pearl
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011, 21:05:36 »

Benzze

• 8,723
ผมขอถามหน่อยครับ ว่าถ้าเราเล่น Wolfgang  ทั้งชุดเลย น้าช่วยลำดับการใช้งานของแต่ละตัวได้หรือเปล่าครับ
Wolfgang Fuzion Estate Wax 8 oz.
ใช้อันไหนก่อนหลังครับ และก็มีตัวไหนบ้างที่ต้องลงด้วยเครื่องอย่างเดียวครับ
ส่วนกระจก โคมไฟ พวกนี้ลงเหมือนกันกับสีรถได้เลยหรือเปล่าครับ
หรือว่าต้องใช้น้ำยาเฉพาะครับ  :mon07:

ที่เรียงมานั่นถูกต้องครับ

แต่ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องลงพร้อมกันทุกตัวครับ

ส่วน  Wolfgang Finishing Glaze 3.0,   Wolfgang Paintwork Polish Enhancer  2 ตัวนี้ควรใช้เครื่องครับ

ส่วน  Wolfgang Deep Gloss Paint Sealant 3.0,   Wolfgang Fuzion Estate Wax 8 oz.   จะลงด้วยมือ หรือ เครื่องก็ได้ แล้วแต่ความถนัดครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011, 21:40:37 »

AP3615

• สมาชิกถาวร
  • 3,206
สวัสดีครับคุณยศ

ถ้าไม่ได้ลอง WG-DGPS กับคุณยศในวันนั้นผมก็ยังวนเวียนอยู่กับโลกใบเล็กส่วนตัวของผม ทำให้ไม่เคยทราบว่าตอนนี้เขาหมุนกันไปถึงไหนต่อไหนแล้ว

ขอบคุณมากเลยครับ  :mon18: :mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011, 22:12:50 »

Benzze

• 8,723
สวัสดีครับคุณยศ

ถ้าไม่ได้ลอง WG-DGPS กับคุณยศในวันนั้นผมก็ยังวนเวียนอยู่กับโลกใบเล็กส่วนตัวของผม ทำให้ไม่เคยทราบว่าตอนนี้เขาหมุนกันไปถึงไหนต่อไหนแล้ว

ขอบคุณมากเลยครับ  :mon18: :mon18: :mon18:

ขอบคุณครับ พี่โต้ง

ผมเองก็ได้ความรู้มากมายจากพี่เหมือนกัน   ได้รู้จัก wax ใหม่ๆอีกหลายตัว   

ทั้งยังได้รับความช่วยเหลือในเรื่องของการสั่งของจากต่างประเทศ    ถ้าไม่มีพี่โต้งคอยให้แนะนำผมในวันนั้น    วันนี้ผมก็ยังคงใช้แต่ WG กับ Pinnacle แค่นั้นเอง

ผมขอขอบคุณพี่โต้งมากๆครับ      :mon17:

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011, 16:35:07 »

WING

• **
  • 140
  • จงมองแต่ส่วนดีของเขาเถิด
วันนั้นถึงวันนี้ รถพี่ยศยังเงาไม่ยอมเปลี่ยนแปลงเลยนะครับ  :mon17:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2011, 17:24:45 »

Benzze

• 8,723
วันนั้นถึงวันนี้ รถพี่ยศยังเงาไม่ยอมเปลี่ยนแปลงเลยนะครับ  :mon17:

ขอบคุณครับ  คุณWing    :mon09:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 11:25:42 »

xxxtra

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 96
สอบถามคูณยศหน่อยครับ
ผมมีน้ำยาอยู่สองตัวนี้คือ

1.Wolfgang Paintwork Polish Enhancer
2.Wolfgang Deep Gloss Paint Sealant 3.0 

ถามนะครับว่า 1.เวลาลงppe ลงด้วยเครือง da ปั่นจนน้ำยาแห้งไปเลยแล้วทำเป็นส่วนๆแล้วเช็ดออกใช่ไหมครับ
               2.ลง dgps ด้วยเครือง da ดีกว่า ลงด้วยมือหรือป่าวครับ
               3.สองตัวนี้มีวันหมดอายุป่าวครับ หรือเก็บไว้ได้ประมาณกี่ปี

ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2011, 12:51:20 »

Benzze

• 8,723
สอบถามคูณยศหน่อยครับ
ผมมีน้ำยาอยู่สองตัวนี้คือ

1.Wolfgang Paintwork Polish Enhancer
2.Wolfgang Deep Gloss Paint Sealant 3.0 

ถามนะครับว่า 1.เวลาลงppe ลงด้วยเครือง da ปั่นจนน้ำยาแห้งไปเลยแล้วทำเป็นส่วนๆแล้วเช็ดออกใช่ไหมครับ
               2.ลง dgps ด้วยเครือง da ดีกว่า ลงด้วยมือหรือป่าวครับ
               3.สองตัวนี้มีวันหมดอายุป่าวครับ หรือเก็บไว้ได้ประมาณกี่ปี

ขอบคุณมากครับ

1.เวลาลงppe ลงด้วยเครือง da ปั่นจนน้ำยาแห้งไปเลยแล้วทำเป็นส่วนๆแล้วเช็ดออกใช่ไหมครับ    /   ใช่ครับ

2.ลง dgps ด้วยเครือง da ดีกว่า ลงด้วยมือหรือป่าวครับ   /  ลงได้ทั้ง 2 แบบครับ  แต่ตามซอกยังไงก็ต้องลงด้วยมือครับ

3.สองตัวนี้มีวันหมดอายุป่าวครับ หรือเก็บไว้ได้ประมาณกี่ปี   /   อายุของ wax  ขึ้นกับหลายปัจจัยครับ  ถ้าเป็นขวดจริง อายุการใช้งานก็ย่อมนานกว่าพวก ขวดแบ่ง   สถานที่เก็บก็มีส่วนด้วยครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011, 06:33:48 »

suprmeo

• - = เด็กรับรถ = -

• 32

Wolfgang Fuzion

เยิ้มเหลือหลาย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011, 07:37:36 »

Benzze

• 8,723

Wolfgang Fuzion

เยิ้มเหลือหลาย

ขอบคุณครับ  คุณsuprmeo   :mon09:

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011, 08:47:16 »

- = P U N K O = -

• Line id: ed_4444
  • **
  • 290
รายละเอียด + ภาพปลากรอบ งดงาม สุดยอดเลยครับ ท่านพี่เทพขาว  :mon11:

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011, 09:11:57 »

Benzze

• 8,723
รายละเอียด + ภาพปลากรอบ งดงาม สุดยอดเลยครับ ท่านพี่เทพขาว  :mon11:

ขอบคุณมากครับ   เฮียเอ็ด     :mon11:

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2011, 09:56:47 »

UnicorN

• 26

อันนี้เป็นVDOขั้นตอนครับ---->http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=7590.0

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 17:15:41 »

xxxtra

• *
  • 96
สองตัวนี้ ตัวไหนเหมาะกับ DGPS มากกว่ากัน ขอบคุณครับ

1.Wolfgang Deep Gloss Spritz Sealant
2.ULTIMA PAINT GUARD PLUS

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 18:03:20 »

Benzze

• 8,723
สองตัวนี้ ตัวไหนเหมาะกับ DGPS มากกว่ากัน ขอบคุณครับ

1.Wolfgang Deep Gloss Spritz Sealant
2.ULTIMA PAINT GUARD PLUS

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 22:19:36 »

fasterinter

• 19
อ่านแล้วอยากลองมั่งจังเลย- -

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2011, 07:57:28 »

Benzze

• 8,723
อ่านแล้วอยากลองมั่งจังเลย- -

หามาลองเลยครับ    รับรองไม่ผิดหว้ง    :mon09:

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2011, 09:09:10 »

view

• *
  • 59
รถสวย เงา เยิ้ม  ได้ใจผู้ชมจริงครับ   :mon18: 

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2011, 10:48:46 »

Benzze

• 8,723
รถสวย เงา เยิ้ม  ได้ใจผู้ชมจริงครับ   :mon18: 

ขอบคุณครับ   คุณ View    :mon09: