You are Here:

กติกาห้องซื้อขาย

ผู้เขียน (อ่าน 56126 ครั้ง)

Re: <font color=red>ร่างกติกาห้องซื้อขาย</font>
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 16:11:40 »

iamnong_thaiwash

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 62
  • ดุคนที่การกระทำ ดูผู้นำที่การเสียสละ
ผู้ซื้ออย่างเรา  อุ่นใจค่ะ
ขอบคุณค่ะสำหรับข้อบังคับใหม่นี้
 :boy19:

Re: <font color=red>ร่างกติกาห้องซื้อขาย</font>
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 18:26:50 »

Phol_10

• - = ผู้จัดการ = -
  • 530
 :mon17:

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 18:56:30 »

vampri

• สมาชิกถาวร
  • - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 151
ขอเสนอนิดหนึ่งนะครับในห้องซื้อขาย ถ้ามีการเพิ่มสินค้าอะไรใหม่ ๆ ช่วยมาไว้ที่หน้า แรก หน้าเดียวได้ไม๊ครับเพราะบางกระทู้ 20-30 หน้า และมีการอัพเดทสินค้าใหม่ กลางทาง ทำให้ไม่ทราบว่ามีอะไรใหม่  ขอบคุณครับ
ปล. ถ้ามีกฏเรื่องนี้แต่แรกแล้วต้องขออภัยที่ไม่ทราบครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 21:12:54 »

Angkur

• TWCC Certified Trader
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 481
แต่มีข้อแนะนำนะครับ 1. log in ที่ไม่มีการเคลื่อนไหวใดๆ เลย ภายในระยะเวลา 30 วัน ระบบจะลบ log in นั้นๆ ออกจากระบบ
ผมคิดว่า30วัน ค่อนข้างเร็วไปที่จะลบ login นะครับ คิดว่าซัก 90 วันน่าจะเหมาะกว่านะครับ

โทดทีครับ พิมพ์ 0 ตกไป :boy10:

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 21:15:03 »

Benzze

• 081-807-6467
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 8,723
แต่มีข้อแนะนำนะครับ 1. log in ที่ไม่มีการเคลื่อนไหวใดๆ เลย ภายในระยะเวลา 30 วัน ระบบจะลบ log in นั้นๆ ออกจากระบบ
ผมคิดว่า30วัน ค่อนข้างเร็วไปที่จะลบ login นะครับ คิดว่าซัก 9 วันน่าจะเหมาะกว่านะครับ

:boy07:

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 21:20:01 »

es.cm

• 1,527
9 วัน ...  :mon14:

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 21:24:02 »

- = P U N K O = -

• Line id: ed_4444
  • **
  • 290
รับทราบครับ
ผมคิดว่า30วัน ค่อนข้างเร็วไปที่จะลบ login นะครับ คิดว่าซัก 9 วันน่าจะเหมาะกว่านะครับ

90 มั๊งครับ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 23:09:29 »

LeGoLaZZ เลโกลัส

• - = เจ้าของร้าน = -
  • 872
โดยส่วนตัวคิดว่าโหดไปนิดอะคับ

ตัวผมเองเป็นสมาชิกมานานไม่เคยไปมิตติ้งเหมือนกัน ตรงนี้เท่ากับผมเองก็จะไม่มีสิทธิ์ขายของแม้กระทั่งมือสองใช่ป่าวคับ

จริงอยู่ปลอดภัยแก่ผู้ซื้อ แต่บางทีมันก็อาจจะเปนการลดช่องทางของสินค้าที่จะเข้ามาในเวบนะคับ

บางท่านมีของดีมาปล่อยจริง แต่ลำบากในการซื้อขาย ก็เปลี่ยนใจไปปล่อยที่อื่นดีกว่า สมาชิกก็อาจจะเสียโอกาสตรงนี้ไป

เหมือนตอนที่จัดการระบบซื้อขายใหม่ช่องที่ผ่านมา ช่วงนั้นเงียบมากกกกกก แทบจะไม่มีคนขายอะไรเลย

แล้วหลังจากนั้นมา ก็เลยปล่อยเสรีไม่ใช่หรอคับ

แต่ยังไงก็แล้วแต่ผู้ดูแลคับ ผมเองเปนสมาชิกมานานยังไม่เคยขายเลยซักครั้ง ซื้ออย่างเดียว แล้วก็ไม่เคยมีปัญหาด้วย

เห็นยังไงก็ว่าไปตามนั้นคับ ไม่ได้มีเจตนาใดใดแอบแฝง

ขอบคุณคับ

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 00:28:27 »

radion_series1

• เราจะรู้จักคนๆนั้นได้จากการกระทำของเขา
  • 1,227
สมาชิกใหม่รับทราบครับ

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 02:00:42 »

MarcherrY

• ฝันให้ไกลไปให้ถึง
  • 326
ทราบแล้วเปลี่ยน :mon09:

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 07:21:41 »

samanahap

• 329
รับทราบครับ  :mon18: :mon18: :mon18:

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 07:35:10 »

Jahhaha

• 2,221
  • @@น้ำยาซักผ้าไมโครฯ และผ้าไมโครไฟเบอร์เกรดA@@
รับทราบแล้วค่ะ

อาจจะลำบากในเรื่องการซื้อขายของมือสองหน่อยค่ะ
แต่ก็ดีในแง่ความสบายใจ+ปลอยภัยดีค่ะ
โดยรวมแล้วดีมากกว่าไม่ดี ก็เห็นด้วยกับมตินะคะ
 :mon18:

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 11:48:43 »

FYFY

• รักรถพอๆกับแฟน
  • - = ผู้จัดการ = -
  • 741
แต่ มีข้อสงสัย อย่างนึง สมมติ ผมซื้อของชิ้นนึงมาแล้ว ไม่ได้ใช้ จะขายต่อ ก็ต้อง มองว่าเป็นของ มือหนึ่ง เลยใช่ป่ะครับ
ถ้าจะปล่อย ก็ต้องส่งเอกสารให้กับการ Web ก่อนใช่ป่ะครับ เพราะ เป็น ของมือหนึ่ง (ผมเข้าใจถูกใช่ป่ะครับ)
เคสนี้ผมไม่ได้อยากเป็นพ่อค้าถาวร เพราะขายของเนื่องจากใช้ไม่ทันมากกว่าครับ
(ส่วนตัว มองว่า ดู ลำบากนิดหน่อยครับ แต่ คิด ว่าเป็นแนวทางที่ดี ในการป้องกันครับ  .....)

แต่อย่างไรก็ตามเคสแบบนี้ อาจจะเกิดขึ้นน้อยครับ  เอาเป็นว่าใช้แนวทางตามที่ทาง Web ประกาศ ดีแล้วครับ

เห็นด้วยกับสิ่งดีๆ ที่เกิดขึ้นบนเว็บครับ

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 12:31:01 »

wongwarut

• 089-0044-500
  • Librarian
  • 4,484
ผมทำตามแล้วดูอวาต้าผมสิ

ผมจะเป็นตัวอย่างที่ดีครับ

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 12:42:48 »

Asazel

• **
  • 250

สุดยอดครับพี่  ลึกซึ้ง...  :mon17:

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 15:25:08 »

V6

• 1,913
  • ขอเป็นข้าฯรองพระบาททุกชาติไป
รับไว้พิจารณาครับ  เรื่อง 90 วัน
รับทราบครับ
ผมคิดว่า30วัน ค่อนข้างเร็วไปที่จะลบ login นะครับ คิดว่าซัก 90 วันน่าจะเหมาะกว่านะครับ

โทดทีครับ พิมพ์ 0 ตกไป :boy10:

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะครับ 

ตัวผมเองเป็นสมาชิกมานานไม่เคยไปมิตติ้งเหมือนกัน ตรงนี้เท่ากับผมเองก็จะไม่มีสิทธิ์ขายของแม้กระทั่งมือสองใช่ป่าวคับ

จริงอยู่ปลอดภัยแก่ผู้ซื้อ แต่บางทีมันก็อาจจะเปนการลดช่องทางของสินค้าที่จะเข้ามาในเวบนะคับ

บางท่านมีของดีมาปล่อยจริง แต่ลำบากในการซื้อขาย ก็เปลี่ยนใจไปปล่อยที่อื่นดีกว่า สมาชิกก็อาจจะเสียโอกาสตรงนี้ไป

เหมือนตอนที่จัดการระบบซื้อขายใหม่ช่องที่ผ่านมา ช่วงนั้นเงียบมากกกกกก แทบจะไม่มีคนขายอะไรเลย

แล้วหลังจากนั้นมา ก็เลยปล่อยเสรีไม่ใช่หรอคับ

แต่ยังไงก็แล้วแต่ผู้ดูแลคับ ผมเองเปนสมาชิกมานานยังไม่เคยขายเลยซักครั้ง ซื้ออย่างเดียว แล้วก็ไม่เคยมีปัญหาด้วย

เห็นยังไงก็ว่าไปตามนั้นคับ ไม่ได้มีเจตนาใดใดแอบแฝง

ขอบคุณคับ

อย่ามองว่าเป็นพ่อค้าถาวรครับ น้องฝ้าย มองว่าเป็นสมาชิกถาวรจะดีที่สุดครับ ไม่ว่าจะห้องมือหนึ่งหรือมือสอง ถ้าสมาชิกต้องการขายต้องเป็นสมาชิกถาวรเท่านั้นครับ พ่อค้าตามตัวอย่างที่น้องฝ้ายยกมานั้นอาจจะมีมากหรือน้อยไม่รู้ แต่เพื่อความสบายใจของผู้ซื้อ เราปกป้องสมาชิกของเว็บเราเท่าเทียมกันทุกคนครับ อย่ามองว่าเป็นพ่อค้าเลยครับ มองถึงความปลอดภัยและน่าเชือถือของคนขายดีกว่าครับ
เห็นด้วยครับ
แต่ มีข้อสงสัย อย่างนึง สมมติ ผมซื้อของชิ้นนึงมาแล้ว ไม่ได้ใช้ จะขายต่อ ก็ต้อง มองว่าเป็นของ มือหนึ่ง เลยใช่ป่ะครับ
ถ้าจะปล่อย ก็ต้องส่งเอกสารให้กับการ Web ก่อนใช่ป่ะครับ เพราะ เป็น ของมือหนึ่ง (ผมเข้าใจถูกใช่ป่ะครับ)
เคสนี้ผมไม่ได้อยากเป็นพ่อค้าถาวร เพราะขายของเนื่องจากใช้ไม่ทันมากกว่าครับ
(ส่วนตัว มองว่า ดู ลำบากนิดหน่อยครับ แต่ คิด ว่าเป็นแนวทางที่ดี ในการป้องกันครับ  .....)

แต่อย่างไรก็ตามเคสแบบนี้ อาจจะเกิดขึ้นน้อยครับ  เอาเป็นว่าใช้แนวทางตามที่ทาง Web ประกาศ ดีแล้วครับ

เห็นด้วยกับสิ่งดีๆ ที่เกิดขึ้นบนเว็บครับ

เอกสารทุกแบบที่ส่งมาจะเก็บเป็นความลับอยู่กับ ADMIN เท่านั้นครับ MODจะไม่เข้าไปยุ่ง ยกเว้นแต่จะมีคดีความเกิดขึ้นมาถึงจะสอบถามไปทาง ADMIN เป็นเคสๆไปครับ สบายใจได้ครับ
ส่วนเรื่องสมาชิกถาวรนี่เราอยากให้สมาชิกรู้สึกเป็นส่วนหนึ่งของ web ครับ ไม่ได้มีเจตนาอื่นใดเลย สมาชิกถาวรจะเปิดรับสมัครเร็วๆนี้ และจะมีสิทธิ์พิเศษมากมายหลายอย่างนอกเหลือจากการซื้อขายตามปกติครับ

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 15:29:05 »

Nguanza

• เดินหน้าสู่สายขัด ^^
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 816
  • เรารักรถเก่าและความเงาของรถเก่า
รับไว้พิจารณาครับ  เรื่อง 90 วัน
รับทราบครับ

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะครับ 

ขอบคุณคับ

อย่ามองว่าเป็นพ่อค้าถาวรครับ น้องฝ้าย มองว่าเป็นสมาชิกถาวรจะดีที่สุดครับ ไม่ว่าจะห้องมือหนึ่งหรือมือสอง ถ้าสมาชิกต้องการขายต้องเป็นสมาชิกถาวรเท่านั้นครับ พ่อค้าตามตัวอย่างที่น้องฝ้ายยกมานั้นอาจจะมีมากหรือน้อยไม่รู้ แต่เพื่อความสบายใจของผู้ซื้อ เราปกป้องสมาชิกของเว็บเราเท่าเทียมกันทุกคนครับ อย่ามองว่าเป็นพ่อค้าเลยครับ มองถึงความปลอดภัยและน่าเชือถือของคนขายดีกว่าครับ
เห็นด้วยครับ

เอกสารทุกแบบที่ส่งมาจะเก็บเป็นความลับอยู่กับ ADMIN เท่านั้นครับ MODจะไม่เข้าไปยุ่ง ยกเว้นแต่จะมีคดีความเกิดขึ้นมาถึงจะสอบถามไปทาง ADMIN เป็นเคสๆไปครับ สบายใจได้ครับ
ส่วนเรื่องสมาชิกถาวรนี่เราอยากให้สมาชิกรู้สึกเป็นส่วนหนึ่งของ web ครับ ไม่ได้มีเจตนาอื่นใดเลย สมาชิกถาวรจะเปิดรับสมัครเร็วๆนี้ และจะมีสิทธิ์พิเศษมากมายหลายอย่างนอกเหลือจากการซื้อขายตามปกติครับ
เยี่ยมไปเลยคับพี่  :mon17: :mon17: :mon17:

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 15:36:00 »

iabbzaa

• **
  • 241

เข้ามาฮาพี่เอี๊ยดอีกคน แจ่มเป็ดมากพี่ 5555555

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 15:37:26 »

V6

• 1,913
  • ขอเป็นข้าฯรองพระบาททุกชาติไป

โอ๊ว บัตรไม่มีซิมนี่รุ่นไหนอ่ะ อิอิ ล้อเล่นนะน้าเอี๊ยด

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 15:57:11 »

Asazel

• **
  • 250
รอเปิดรับสมัครสมาชิกถาวรครับ. ผมเสนอใครที่เป็นสมาชิกมีสิทธิซื้อสินค้าร้าน sweet-14 ลด 50%  :mon08: