You are Here:

อยากรู้ใครเคยล้างห้องเครื่องพวกVIOS JAZZ YARIS ..ได้สะอาดมั่งครับ

ผู้เขียน (อ่าน 16940 ครั้ง)

soeyti

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 200
พวกห้องเครื่องแคบๆนี่ ใครล้างสำเร็จบ้างครับ อยากรู้ ช่วยโชว์และบอกเทคนิคหน่อยครับ ท้อแท้จริงๆ

Earth

• - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 314
อันนี้ ตัวอย่าง Civic

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=8447.msg123556#msg123556

แคบพอไหม สุดๆครับ   :mon08:

3lackhearts

• TWCC Certified Trader
  • - = เจ้าของร้าน = -
  • 788
ผมจำหน้าตาห้องเครื่อง yaris ไม่ได้ ของผม Space wagon ผมก็ว่าแคบเหมือนกัน ผมอาศัย ถอดครับ

:boy02: :boy02: :boy02:

Asazel

• **
  • 250
มีใครมีของซิตี้ 2010 บ้างงง  :mon18:

soeyti

• **
  • 200
ขอบคุณครับสำหรับความเห็น
แต่ Civic ที่เอามาให้ดูนี่ กระโปรงกว้างครับ ล้างสบายเลย

ใครเคยลองพวกห้องเครื่องพวกVIOS JAZZ YARIS ได้มั่ง ขอเสียงหน่อยครับ

Art@9GoalAutoBrite

• 9Goal AutoBrite Car Detailing Centre
  • **
  • 256
  • รถสวยด้วยมือเรา ถ้า รถไม่เงา เพราะ เราไม่ดูแล...
ไม่รู้สิผล ใช้ปืนฉีดน้ำฉีด  ปิดกรองอากาศ1 จุดพอ สำหรับผม นะ แล้วใช้ น้ำยาล้างห้องเครื่องล้าง    เป่าลมให้แห้งแล้ว จบด้วย ไฮเปอร์เดสซิ่ง

ทริกง่าย ๆ   ใส่ถูงมือยาง เวลาล้างมันจะช่วยป้องกันมือเราได้

acadamy123

• 486
Honda New City 2010
ทำได้ง่ายๆ ครับ
ผมใช้ Green Cleaner ของ Chemical Guys
ออกได้ดีทีเดียวครับ

1O Ś3C. ツ

• ㋡ ㋡ ㋡ ㋡ ㋡ ㋡
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,808
  • Car Detailing ™
ก็ล้างได้ตามปกติ

จะล้วงยาก ๆ ก็หลังเครื่องนั่นแหละครับ

หากต้องการแบบเนียน ๆ ก็คงต้องแกะออกมาเป็นชิ้นแบบเต๊นท์รถ

ล้างที 2-3 วัน แกะออกมาล้างแทบทุกชิ้น

จึงประกอบคืน แล้วจอดโชว์ขาย

โต้ง คาร์แคร์ พิจิตร

• "ดูแลรถท่านเหมือนรถเราเอง"
  • 5,284
ไม่ยาก ครับ

ควัก ๆ ล้วง ๆ

ถู ๆ  เดี๊ยวก็สะอาด 

ระมัดระวัง  ในส่วนที่มีคม หรือ ร้อน

ระบบไฟต่าง ๆ ก็ คลุมไว้นิดนึง   

ตัวอย่างเช่น

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=12488.0

http://www.thaiwashercarclub.com/forum/index.php?topic=12542.msg147489#msg147489

ลองดูนะครับ

ไม่ยาก ครับ

acadamy123

• 486
เด่วพรุ่งนี้เอามาให้ดูของผมก็ Honda New City 2010

bever999

• - = ผู้จัดการ = -
  • 620
อันนี้ของผมเองคับ ล้างแบบใช้น้ำน้อยมากคับ..............ลองทำดูคับ

toroman

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 99
    • ความสุขของการลั่นชัตเตอร์
เพิ่งล้าง vios เสร็จครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูปให้ชม ขอบคุณน้ำยาเคลือบของพี่ figo_onnet ด้วยครับ ได้รับของแล้ว ลองซะเลย แค่ห้องเครื่องผมก็เหนื่อยแล้ว ด๊นะที่เป็นรถใหม่ ล้างง่ายหน่อย

SBB CARCARE

• - = เด็กรับรถ = -

• 6

ACCORD 

JAZZ

ผมลงมือล้างเองครับ ร้าน สบายๆคาร์แคร์ จันทบุรี ครับ

beer401

• 6
ระวังแค่หัวเทียนกับจุดจ่ายไฟครับ

ถ้าไม่มีกรองเปลือยก็ไม่เท่าไหร่ครับ
รอบๆเครื่องสามารถโดนน้ำได้ครับ
ถ้ามี หัวพ่นลมจะช่วยได้มากครับ

ควรดูจากคนที่เคยทำมาก่อนตัสเป็นๆจะเข้าใจได้มากครับ

สายพานถ้าโดนน้ำจะร้องนะครับเตือนก่อนตกใจ
ใช้น้ำมันเอนกประสงค์ช่วยนะครับจะได้ไม่ตกใจเวลาสตารท์เครื่อง

คาร์ล้างอีดฉีดไม่ได้เก่งแลบะระวังเท่ากับที่เราระวังเองนะครับ อย่าวางใจมากนัก :boy10:

johnsak5

• 39
ไม่แน่ใจอย่าเสี่ยงครับ

Maxy1

• สมาชิกถาวร
  • *
  • 54
 :mon18: :mon18: :mon18:

option

• ทำงานให้มากกว่าค้าจ้าง
  • **
  • 169
จอดรถให้เครื่องเย็นๆสักพัก แล้วก็ล้างตามปกติแหละครับ ไอ้ซอกที่ล้วงไม่ถึงจริงๆก็ผสมน้ำยาเข้มนิดหนึ่งแล้วน้ำฉีดตามซอกนั้นเลย พยายามล้วงให้ได้มากที่สุด

usbthai

• 1,085
  • Zymol Thailand
    • Tida CarCare
ผมจำหน้าตาห้องเครื่อง yaris ไม่ได้ ของผม Space wagon ผมก็ว่าแคบเหมือนกัน ผมอาศัย ถอดครับ

:boy02: :boy02: :boy02:

Space Wagon มีเนื่อที่มากกว่า yaris ครับ...

ผมจ้างล้างครับ...พร้อมรับประกัน...

คนแก่รับล้างรถ

• *
  • 75
ขอแนะนำการบริการล้างห้องเครื่องแบบปลอดภัยด้วยเครื่องพ่น Dry ice
เป็นการทำความสะอาดแบบใหม่ที่แก้ปัญหาการทำความสะอาดด้วยวิธีเดิมๆ ได้อย่างหมดจด
รวดเร็วและปลอดภัย  โดยใช้ความเย็นของน้ำแข็งแห้งที่อุณหภูมิ -79 องศา C
ทำให้สิ่งสกปรกและพื้นผิวงานเปลี่ยนแปลงอุณหภูมิอย่างรวดเร็ว เกิดการหดตัวและแตกหลุดออกจากกัน
อนุภาคของเม็ดน้ำแข็งขนาดเล็ก (มีความแข็งเพียง 1.5) จะขัดเจาะสิ่งสกปรกให้หลุดออก
ประกอบกับการพุ่งชนของเม็ดน้ำแข็งด้วยแรงดันและความเร็วทำให้เกิดการถ่ายเทความร้อน
ระหว่างพื้นผิวกับน้ำแข็งแห้งเกิดการขยายตัว (ระเบิด) เป็นก๊าซเกือบ 500 เท่า
ทำให้สิ่งสกปรกเพิ่มการแยกตัว แตกตัวกลายเป็นผงเล็กๆ
และถูกเป่ากระจายออกไปจากชิ้นงานอย่างรวดเร็ว

คนแก่รับล้างรถ

• *
  • 75
เปรียบเทียบก่อนล้าง และหลังล้าง ในเวลา 10-15 นาที

ไม่มีใครสามารถล้างได้สะอาดและเร็วเท่านี้