You are Here:

Wolfgang/Pin/BF/MG/Dodo/CG/RainX/Mothers

ผู้เขียน (อ่าน 752518 ครั้ง)

waan และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

~So...WhAt???~

• ***นู๋จุกจิก***
  • - = หัวหน้าฝ่าย = -
  • 398
  • ~$0 H@nD$0Me~
ตามนั้นนะคะ ^^ เด๊วจะโทรไปคอมเฟริม์นะคะ

ว่าแต่ มาแถว เอสพลานาด แคราย ได้ไหมอ่าค่ะ  :mon13:

t46

• 335
Quick Detailer Mist and Wipe มีเป็นแบบแกลลอนไหมครับ

crazy124

• - = เด็กรับรถ = -

• 8
เพิ่งทำสีมาใหม่ ใช้อะไรบ้างครับ
แนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

superbodin

• TWCC Certified Trader
  • - = ผู้เชี่ยวชาญ = -
  • 1,245
ตามนั้นนะคะ ^^ เด๊วจะโทรไปคอมเฟริม์นะคะ

ว่าแต่ มาแถว เอสพลานาด แคราย ได้ไหมอ่าค่ะ  :mon13:

รบกวนขอเป็นใน ม.เกษตร ได้ไหมครับหรือเดอะมอล์งามวงวานก็ยังดี ปกติไม่เคยเลยไปจากนั้นครับกลัวหลงทางครับ  แต่ถ้าเกษตรดีที่สุดเลยครับเพราะมีคิวส่งต่อที่ ม.ศรีปทุมนะครับ แต่ยังไงก็โทรแจ้งมาได้ครับ

Quick Detailer Mist and Wipe มีเป็นแบบแกลลอนไหมครับ

ของเป็นแกลลอนรอบนี้ไม่ได้นำเข้ามาเลยครับ ขอรอบหน้านะครับจะหาเข้ามาครับ

เพิ่งทำสีมาใหม่ ใช้อะไรบ้างครับ
แนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
  ผมขอแนะนำอย่างงี้ล่ะกันนะครับถ้าท่านใดมีความคิดเห็นเพิ่มเติมก็ช่วยได้นะครับ
  1.ขั้นตอนการล้างใช้ NXT Generation Car Wash แชมพุคุณภาพดีที่ไม่ทำลายสีเคลียร์โค้ดให้หมองหรือฝ้า
และไม่ทำลายแวกซ์ที่เคลือบปกป้องรถซึ่งทำสีมาใหม่
  2.การเตรียมพื้นผิวก่อนการเคลือบสี ใช้ดินน้ำมันและQuick Detailer ใช้ร่วมกันครับ
  3.เคลือบสีซึ่งมี NX Generation tech wax 2.0หรือ#21 หรือGold Class Canuba Plus Premium  wax ขึ้นอยู่กับความชอบครับ
      NX Generation tech wax 2.0 จะช่วยกลบรอยหรือช่วยทำให้รถที่มีสีเข้ม ๆ ขึ้น สวยขึ้น ส่วน เบอร์ 21 จะได้ความเงาใส และGold Class Canuba Plus Premium  wax มีความฉ่ำที่เป็นเสน่ห์ แต่มีข้อเสียคือแวกซ์นั้นจะไม่ทนเท่า 2อย่างข้างต้นครับ ยิ่งถ้าต้องจอดรถตากแดดจะทำให้ระเหยหลุดออกได้ไวครับ หลังจากนั้นใช้ ULTIMATE QUIK DETAILER เพื่อช่วยให้แว็กซ์ที่เคลือบไว้ยึดติดได้นานขึ้น หรืออาจจะใช้เบอร์ 34 แทนก็ได้ครับเป็นอันจบครับ :mon17:
หมายเหตุผมข้ามการขัดสีลบริ้วรอยไปนะครับเพราะเข้าใจว่าเพิ่งทำสีใหม่มาไม่น่ามีปัญหาเรื่องรอยขนแมว

noom_chopper

• 22
  • อิมแวน บรรทุกหมา "ประกวด"
- Gold Class Canuba Plus Premium Paste wax 11oz ราคา 700 บาท
ตัวนี้มีฟองน้ำให้มาด้วยมั๊ยครับ?

• 398
งั้นเดอะมอลล์งามวงวานล่ะกันนะคะ พอดีแฟงต้องไปทำธุระที่นั้นด้วย  :mon11:

superbodin

• 1,245
- Gold Class Canuba Plus Premium Paste wax 11oz ราคา 700 บาท
ตัวนี้มีฟองน้ำให้มาด้วยมั๊ยครับ?

ใช่ครับตัวนี้จะมีฟองน้ำมาให้ครับ

งั้นเดอะมอลล์งามวงวานล่ะกันนะคะ พอดีแฟงต้องไปทำธุระที่นั้นด้วย  :mon11:

ได้เลยครับ ไม่มีปัญหา :mon08:

• 398

แล้วของแฟงมีของแถมอารายบ้างม่ะคะ  :mon11:

superbodin

• 1,245

แล้วของแฟงมีของแถมอารายบ้างม่ะคะ  :mon11:

รอบนั้นราคาสุดๆแล้วจริงๆครับเลยไม่มีของแถมอ่ะครับ คิดว่าของแถมเป็นการส่งของที่เดอะมอล์ งามล่ะกันนะคร้าบ
 ไว้คราวหน้าอุดหนุนสัญญาจะหาของแถมให้เลยครับ :mon08:

• 398
งั้นเดอะมอลล์งามวงวานล่ะกันนะคะ พอดีแฟงต้องไปทำธุระที่นั้นด้วย  :mon11:

แล้วของแฟงมีของแถมอารายบ้างม่ะคะ  :mon11:

รอบนั้นราคาสุดๆแล้วจริงๆครับเลยไม่มีของแถมอ่ะครับ คิดว่าของแถมเป็นการส่งของที่เดอะมอล์ งามล่ะกันนะคร้าบ
 ไว้คราวหน้าอุดหนุนสัญญาจะหาของแถมให้เลยครับ :mon08:

รอบหน้า เอา Blackfire Wet Diamond มาให้แฟงขวดนึงได้มิส์ค่ะ

noom_chopper

• 22
  • อิมแวน บรรทุกหมา "ประกวด"
[/quote]

ใช่ครับตัวนี้จะมีฟองน้ำมาให้ครับ

:mon18: งั้นขอสั่งตัวนี้ครับ ผ่านมาย่านอนุสาวรีย์ชัยฯ พหลโยธิน 1 (หรือปั๊ม ปตท.สนามเป้า)
ติดมาด้วยนะครับ วัน+เวลาใหนก็ได้ตามสะดวก 089-825-4674 : หนุ่ม
ขอบคุณครับ.... :mon10:

ปล. NXT Generation tech wax 2.0 18 oz. 530 ml. เหลือราคา 800 บาท (แถมฟองน้ำ)
ตัวนี้อย่าเพิ่งปรับราคาขึ้นนะคร๊าบบบ (ลงได้ไม่ว่ากัน) ใช้อยู่รอแป๊ปนึงได้สั่งต่อ

killua

• - = เด็กล้างรถ = -
  • *
  • 91
ของลอตหน้ามาเมื่อไหร่ครับ เผื่อมีอันอื่นๆอีก  :mon08:

Camry4152

• 45
ก็ประมาณอีก 2 เดือนครับโดยประมาณนะครับ ถ้าสนใจตัวไหนเพิ่มเติมของ Meguiar's ก็แจ้งได้ครับจะได้หาๆมาขายล๊อตหน้าบ้างครับ  :boy19:

Cleaner Wax ครับ สั่งมา lot หน้าด้วยนะครับ

• 398
ขอบคุณนะคะ คุณบอม ^^ หุหุ

superbodin

• 1,245
ก็ประมาณอีก 2 เดือนครับโดยประมาณนะครับ ถ้าสนใจตัวไหนเพิ่มเติมของ Meguiar's ก็แจ้งได้ครับจะได้หาๆมาขายล๊อตหน้าบ้างครับ  :boy19:

Cleaner Wax ครับ สั่งมา lot หน้าด้วยนะครับ

ได้ครับเลยครับ ยินดีให้บริการ :mon18:
ขอบคุณนะคะ คุณบอม ^^ หุหุ

ไม่เป็นไรครับ ยินดีให้บริการแต่ต้องขอขอบคุณ คุณnoom_chopper และคุณCamry4152 ด้วยครับ

yokkieIC

• - = เด็กขัดเคลือบ = -
  • **
  • 164
พี่คร้าบ มาแระคับ ส่งของที่เดอะมองามได้บ่คร้าบ..พุ่งนี้กะได้ ว่างแระ ถ้าพี่ม่ายสะดวก เด่วนัดเวลาสถานที่มากะได้ค้าบ

superbodin

• 1,245
พี่คร้าบ มาแระคับ ส่งของที่เดอะมองามได้บ่คร้าบ..พุ่งนี้กะได้ ว่างแระ ถ้าพี่ม่ายสะดวก เด่วนัดเวลาสถานที่มากะได้ค้าบ

ได้เลยครับ สะดวกเลยครับขอเป็นพรุ่งนี้ประมาณเที่ยงถึงบ่ายโมงนะครับ พอดีไปส่งของที่นั่นอยู่แล้วครับ :mon17:

• 398

ได้เลยครับ สะดวกเลยครับขอเป็นพรุ่งนี้ประมาณเที่ยงถึงบ่ายโมงนะครับ พอดีไปส่งของที่นั่นอยู่แล้วครับ :mon17:

:mon11: :mon11: :mon11: :mon11: :mon11:
วันนี้แดดแรงมากมาย

superbodin

• 1,245

:mon11: :mon11: :mon11: :mon11: :mon11:
วันนี้แดดแรงมากมาย

วันนี้ไปส่งของมาก็ร้อนใช้ได้เลยครับ แต่ยังไงก็ล้างรถให้สนุกล่ะกันนะครับ

aimaoon

• 35
มีพวกผ้าเช็ดรถ microfiber ขายละป่าวคับ